![](images/counter/3.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d3.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d8.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d1.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d8.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d6.png)
ออนไลน์ : 25
Gallery :: โครงการควบคุมป้องกันโรคไข้เลือดออกแบบบูรณาการ ปี 2565
ทั้งหมด 18 แถว : 1
- 1
ป้องกันภัย
"ไข้เลือดออก ภัยร้าย ใกล้ตัว"
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5e/1/16/1f99f.png)
วันที่ 9 - 10 มิถุนายน 2565
นายดาบชัย พิทักษ์เทพสมบัติ นายก อบต.สร้างถ่อน้อย ให้เกียรติเป็นประธานเปิดงานโครงการควบคุมป้องกันโรคไข้เลือดออกแบบบูรณาการ ปี 2565 โดยมีกิจกรรมฝึกอบรมอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ผู้นำชุมชน จิตอาสา เพื่อเผยแพร่ความรู้ความเข้าใจ เกี่ยวกับโรคไข้เลือดออกให้บุคคล ชุมชน ให้มีศักยภาพในการช่วยกันดูแล ป้องกันและลดการแพร่ระบาดของโรคไข้เลือดออก ซึ่งเป็นปัญหาทางด้านสาธารณสุขที่สำคัญระดับท้องถิ่น และระดับประเทศ พร้อมนี้ องค์การบริหารส่วนตำบลสร้างถ่อน้อย ได้สนับสนุน ส่งมอบทรายกำจัดลูกน้ำ ให้ อสม. ทั้ง 13 หมู่บ้านในพื้นที่ได้ร่วมกันรณรงค์ป้องกันโรคไข้เลือดออกในพื้นที่ต่อไป
งาน : กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม
ภาพ/ข่าว : งานประชาสัมพันธ์ อบต.สร้างถ่อน้อย
โทรศัพท์
0-4554-8025
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t22/1/16/260e.png)
วันที่ : 10 มิถุนายน 2565 View : 227