![](images/counter/3.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d3.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d8.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d1.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d9.png)
![](https://www.sangthonoi.go.th/images/counter/d0.png)
ออนไลน์ : 7
Gallery :: โครงการสนับสนุนกิจกรรมโรงเรียนผู้สูงอายุตำบลสร้างถ่อน้อย
วันที่ 12 กันยายน 2561
องค์การบริหารส่วนตำบลสร้างถ่อน้อยได้ดำเนินโครงการสนับสนุนกิจกรรมโรงเรียนผู้สูงอายุตำบลสร้างถ่อน้อย นำโดย นายดาบชัย พิทักษ์เทพสมบัติ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสร้างถ่อน้อยพร้อมคณะผู้บริหาร พนักงานงานส่วนตำบล พนักงานจ้าง สมาชิกสภา องค์การบริหารส่วนตำบลสร้างถ่อน้อย เพื่อส่งเสริมให้ผู้สูงอายุตำบลสร้างถ่อน้อย มีความรู้ความเข้าใจ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมในการดูแลสุขภาพอนามัยของตนเอง ทั้งด้านโภชนาการ การพื้นฟูสมรรถภาพร่างกายและจิตใจ ซึ่งเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจให้ผู้สูงอายุมีทัศนคติที่ดีต่อการดูแลสุขภาพให้แข็งแรงเพื่อดำรงอยู่ในสังคมอย่างมีคุณค่า และสร้างจิตสำนึกและปลูกฝังให้คนรุ่นหลังได้มีทัศนคติที่ดีและเห็นคุณค่าของผู้สูงอายุและช่วยกันดูแล
องค์การบริหารส่วนตำบลสร้างถ่อน้อยได้ดำเนินโครงการสนับสนุนกิจกรรมโรงเรียนผู้สูงอายุตำบลสร้างถ่อน้อย นำโดย นายดาบชัย พิทักษ์เทพสมบัติ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสร้างถ่อน้อยพร้อมคณะผู้บริหาร พนักงานงานส่วนตำบล พนักงานจ้าง สมาชิกสภา องค์การบริหารส่วนตำบลสร้างถ่อน้อย เพื่อส่งเสริมให้ผู้สูงอายุตำบลสร้างถ่อน้อย มีความรู้ความเข้าใจ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมในการดูแลสุขภาพอนามัยของตนเอง ทั้งด้านโภชนาการ การพื้นฟูสมรรถภาพร่างกายและจิตใจ ซึ่งเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจให้ผู้สูงอายุมีทัศนคติที่ดีต่อการดูแลสุขภาพให้แข็งแรงเพื่อดำรงอยู่ในสังคมอย่างมีคุณค่า และสร้างจิตสำนึกและปลูกฝังให้คนรุ่นหลังได้มีทัศนคติที่ดีและเห็นคุณค่าของผู้สูงอายุและช่วยกันดูแล
วันที่ : 12 กันยายน 2561 View : 955